Harry Potter and the Cursed Child คว้า 8 รางวัลบนเวที WhatsOnStage

ละครเวที Harry Potter and the Cursed Child หรือ แฮร์รี่ พอตเตอร์ กับเด็กต้องคำสาป ที่กำลังจัดแสดงอยู่ที่ลอนดอน ณ ขณะนี้ ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงในหลายสาขาของ WhatsOnStage ครั้งที่ 17 และรางวัลที่ละครเวทีเรื่องนี้ได้รับ มีมากถึง 8 รางวัลเลยทีเดียว ได้แก่

นักแสดงยอดเยี่ยม (Best Actor in a Play), sponsored by Radisson Blu Edwardian

  • Ian Hallard for The Boys in the Band
  • Ian McKellen for No Man’s Land
  • Jamie Parker (ผู้รับบทแฮร์รี่ พอตเตอร์) จากละครเวที Harry Potter and the Cursed Child WINNER
  • Kenneth Branagh (ผู้รับบทกิลเดอรอย ล็อกฮาร์ต ในภาพยนตร์แฮร์รี่ พอตเตอร์) จาก The Entertainer
  • Ralph Fiennes (ผู้รับบทโวลเดอมอร์ในภาพยนตร์แฮร์รี่ พอตเตอร์) จากละครเวที Richard III

นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม (Best Supporting Actor in a Play)

  • Anthony Boyle (ผู้รับบทสกอร์เปียส มัลฟอย) จากละครเวที Harry Potter and the Cursed Child WINNER
  • Derek Jacobi for Romeo and Juliet
  • Freddie Fox for Travesties
  • Jonjo O’Neill for Unreachable
  • Paul Thornley (ผู้รับบทรอน วีสลีย์) จาก Harry Potter and the Cursed Child

นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม (Best Supporting Actress in a Play), sponsored by Tonic Theatre

  • Jenna Russell for Doctor Faustus
  • Meera Syal for Romeo and Juliet
  • Noma Dumezweni (ผู้รับบทเฮอร์ไมโอนี่ เกรนเจอร์) จาก Harry Potter and the Cursed Child WINNER
  • Poppy Miller (ผู้รับบทจินนี่ พอตเตอร์) จาก Harry Potter and the Cursed Child
  • Vanessa Redgrave for Richard III

ละครเวทีเรื่องใหม่ยอดเยี่ยม (Best New Play), sponsored by JHI Marketing

  • The Comedy About A Bank Robbery
  • The Flick
  • แฮร์รี่ พอตเตอร์ กับเด็กต้องคำสาป (Harry Potter and the Cursed Child) WINNER
  • The Intelligent Homosexual’s Guide to Capitalism and Socialism with a Key to the Scriptures or iHo
  • The Mother

กำกับยอดเยี่ยม (Best Direction)

  • Casey Nicholaw for Disney’s Aladdin
  • John Tiffany ผู้กำกับจาก Harry Potter and the Cursed Child WINNER
  • Matthew Warchus for Groundhog Day
  • Michael Mayer for Funny Girl
  • Rachel Kavanaugh for Half a Sixpence

ออกแบบฉากยอดเยี่ยม (Best Set Design)

  • Bob Crowley for Disney’s Aladdin
  • Christine Jones จาก Harry Potter and the Cursed Child WINNER
  • Lez Brotherston for Show Boat
  • Miriam Buether for Wild
  • Rob Howell for Groundhog Day

ออกแบบแสงยอดเยี่ยม (Best Lighting Design), sponsored by White Light

  • Charlie Morgan Jones for Little Shop of Horrors
  • Hugh Vanstone for Groundhog Day
  • Jack Weir for The Boys in the Band
  • Natasha Katz for Disney’s Aladdin
  • Neil Austin จาก Harry Potter and the Cursed Child WINNER

ออกแบบวิดีโอยอดเยี่ยม (Best Video Design, sponsored by PRG XL Video)

  • Andrzej Goulding for Groundhog Day
  • Finn Ross และ Ash Woodward จาก Harry Potter and the Cursed Child WINNER
  • Finn Ross for The Tempest, RSC
  • Laura Perrett for Murder Ballad
  • Tal Yarden for Lazarus

แสดงความเห็น